Human Jobs At Very Risk Now | IBM కంపెనీ 7,800 ఉద్యోగులని AI టెక్నాలజీతో Replace చేస్తోంది | Must Read

IBM Replace 7,800 Employees with AI:

IBM CEO అరవింద్ కృష్ణ ఇంటర్వ్యూలో మాట్లాడుతూ, “ఐదేళ్ల వ్యవధిలో 30 శాతం (7,800) మంది ఉద్యోగులను AI మరియు ఆటోమేషన్ ద్వారా Replace చేయబోతున్నాము.”

Full Story Is Here – Must Read:

అమెరికన్ టెక్ కంపెనీ IBM కంపెనీలో ఎంపిక చేసిన Roles ని నిలిపివేయాలని మరియు రాబోయే సంవత్సరాల్లో వాటిని కృత్రిమ మేధస్సుతో భర్తీ చేయాలని భావిస్తోంది. బ్లూమ్‌బెర్గ్ నివేదించినట్లుగా, IBM CEO అరవింద్ కృష్ణ, రాబోయే ఐదేళ్లలో AI ద్వారా కొన్ని బ్యాక్-ఆఫీస్ ఫంక్షన్‌లను భర్తీ చేయవచ్చని సూచించారు. మానవ వనరులను AI ద్వారా భర్తీ చేయవచ్చని కృష్ణ జోడించారు. అమెజాన్‌తో సహా అనేక కంపెనీలు హెచ్‌ఆర్ డిపార్ట్‌మెంట్ నుండి సిబ్బందిని తొలగించి, బదులుగా AIని ఉపయోగించాలని ప్లాన్ చేసిన తర్వాత ఇది వస్తుంది. IBM ఖర్చులను పరిమితం చేయడానికి ఈ సంవత్సరం ప్రారంభంలో కఠినమైన చర్యలను కూడా ప్రకటించింది. జనవరిలో కంపెనీ దాదాపు 4,000 మంది కార్మికులను తొలగించే ప్రణాళికలను ప్రకటించింది.

IBM CEO ఇంటర్వ్యూలో మాట్లాడుతూ, “ఐదేళ్ల వ్యవధిలో 30 శాతం AI మరియు ఆటోమేషన్ ద్వారా భర్తీ చేయబడడాన్ని నేను సులభంగా చూడగలిగాను.”
IBMలో దాదాపు 26,000 మంది కార్మికులు ఉన్నారు, కాబట్టి రాబోయే సంవత్సరాల్లో దాదాపు 7,800 ఉద్యోగాలను AI ద్వారా భర్తీ చేయవచ్చు.

❤️ TS ఇంటర్ 1st & 2nd Results విడుదల official Date : Click Here

🎯 AP అంగన్వాడీల్లో 10th, 7th అర్హతతో జాబ్స్ : Apply Link

😱 10th అర్హతతో పర్మినెంట్ WFH జాబ్స్ : ₹30k శాలరీ : Apply Link

😍 7,500 సచివాలయం అసిస్టెంట్ జాబ్స్ : Apply Link

కంపెనీ దాదాపు 260,000 మంది సిబ్బందిని నియమించింది మరియు సాఫ్ట్‌వేర్ డెవలప్‌మెంట్ మరియు కస్టమర్-ఫేసింగ్ పాత్రల కోసం నియామకాన్ని కొనసాగిస్తోంది. కోతలు ఉన్నప్పటికీ, కంపెనీ మొదటి త్రైమాసికంలో సుమారు 7,000 మందిని పొందిందని కృష్ణా ఇంటర్వ్యూలో చెప్పారు. IBM ఈ సంవత్సరం ప్రారంభంలో రెండు వ్యాపార యూనిట్లను స్పిన్ ఆఫ్ మరియు విక్రయించే ప్రణాళికలను ప్రకటించిన తర్వాత ఉద్యోగాలను తగ్గించింది.

2020 నుండి శతాబ్దపు పాత కంపెనీని నిర్వహిస్తున్న IBM CEO కృష్ణ, తక్కువ-వృద్ధి వ్యాపారాలను విడిచిపెట్టారు మరియు దాని వాతావరణ యూనిట్‌ను విక్రయించడాన్ని పరిగణించవచ్చు. IBM చీఫ్ ఫైనాన్షియల్ ఆఫీసర్ జేమ్స్ కవనాగ్ మాట్లాడుతూ, కొత్త ఉత్పాదకత మరియు సమర్థత దశలు 2024 చివరి నాటికి సంవత్సరానికి $2 బిలియన్ల పొదుపును పెంచుతాయని భావిస్తున్నారు.

ఓపెన్‌ ఏఐ ద్వారా చాట్‌జిపిటి, మైక్రోసాఫ్ట్ బింగ్ చాట్ మరియు గూగుల్ బార్డ్‌ను ప్రారంభించిన తర్వాత జనరేటివ్ AI ప్రపంచవ్యాప్తంగా ప్రజల ఊహలను ఆకర్షించినప్పుడు IBM CEO కృష్ణ యొక్క వ్యాఖ్య వచ్చింది. ప్రపంచవ్యాప్తంగా మరియు భారతదేశంలోని కొన్ని టెక్ కంపెనీలు AI చాట్‌బాట్‌లు అర్థం చేసుకోగలిగే ఆదేశాల ద్వారా కార్యాలయ పనులను పూర్తి చేయడంలో సహాయపడటానికి ప్రాంప్ట్ మేనేజర్‌లను కూడా నియమించుకుంటున్నాయి. వాస్తవానికి, ఉత్పాదకత పెరిగిన తర్వాత ఉద్యోగులకు చాట్‌ జిపిటి ప్లస్ సబ్‌స్క్రిప్షన్‌లను బహుమతిగా ఇవ్వాలని బెంగళూరు కంపెనీ నిర్ణయించింది.

అయితే, ఎలోన్ మస్క్‌తో సహా కొంతమంది సాంకేతిక వ్యాపారవేత్తలు AIకి నిబంధనలు మరియు ప్రభుత్వ జోక్యం అవసరమని నమ్ముతున్నారు. మస్క్ 2023లో AI డెవలప్‌మెంట్‌లపై విరామం కోరుతూ బహిరంగ లేఖపై సంతకం చేశారు. మరోవైపు, Google CEO సుందర్ పిచాయ్ మరియు మైక్రోసాఫ్ట్ CEO సత్య నాదెళ్ల AI 2023లో అర్థం లేని కొన్ని ఉద్యోగాలను తొలగిస్తుందని పేర్కొన్నారు. ఇది చివరికి ఉద్యోగులకు ఎక్కువ సమయాన్ని ఆదా చేయడంలో సహాయపడుతుంది. సాంకేతికతను దుర్వినియోగం చేయకుండా నిరోధించడానికి ఇద్దరూ ఒక విధమైన నియంత్రణను కూడా కోరారు.

🔴 Official Source Link: India Today : Click Here

Leave a Comment

error: Content is protected !!