తెలంగాణా స్టడీ సర్కిల్స్ లో TSPSC, ఇతర అన్ని పరీక్షలకు 5 నెలలు ఫ్రీ కోచింగ్ | TS SC Study Circle 5 months Free Coaching Apply Link

FREE COACHING FOR 1ST BATCH (5) MONTHS FOUNDATION COURSE FOR STATE SERVICES INCLUDING BANKING, RRB AND SSC DURING 2023-24

TSSC స్టడీ సర్కిల్, హైదరాబాద్, బ్యాంకింగ్, RRB మరియు SSC మొదలైన వాటితో సహా 1వ బ్యాచ్ ఫౌండేషన్ కోర్సు కోసం (5) నెలల పాటు ఉచిత రెసిడెన్షియల్ కోచింగ్‌ను ఏర్పాటు చేస్తోంది. నల్గొండ, వరంగల్, కరీంనగర్, మహబూబ్ నగర్, నిజామాబాద్, ఆదిలాబాద్, ఖమ్మం, రంగారెడ్డి, సూర్యాపేట, సిద్దిపేట మరియు జగిత్యాల్ జిల్లాల్లోని అన్ని (11) TSSC స్టడీ సర్కిల్ జిల్లా శాఖలలో, దాదాపు (100) SC, ST. BC మరియు మైనారిటీ అభ్యర్థులు, ప్రతి జిల్లా శాఖలో, దీని కోసం, తెలంగాణ (33) జిల్లాలకు చెందిన ఏదైనా జనరల్ / ప్రొఫెషనల్ డిగ్రీ అభ్యర్థుల నుండి 28.04.2023 నుండి ఆన్‌లైన్ దరఖాస్తులు ఆహ్వానించబడతాయి, ఆపై “tsstudycircle.co.in” వెబ్‌సైట్‌లో అందుబాటులో ఉంటాయి. దరఖాస్తుల స్వీకరణకు చివరి తేదీ 14.05.2023.

ప్రవేశ పరీక్షకు సంబంధించిన ప్రశ్నాపత్రం యొక్క నమూనా ఆబ్జెక్టివ్ రకంగా ఉంటుంది, ఇందులో జనరల్ స్టడీస్ (55) మార్కులకు సుమారుగా మరియు జనరల్ ఎబిలిటీ (45) మార్కులను కలిగి ఉండే (100) ప్రశ్నలు అరిథ్‌మెటిక్, రీజనింగ్‌లను కలిగి ఉంటాయి. ఆప్టిట్యూడ్ మరియు జనరల్ ఇంగ్లీషు జనరల్ స్టడీస్‌లో కరెంట్ అఫైర్స్, హిస్టరీ ఆఫ్ ఇండియా అండ్ తెలంగాణ, జియోగ్రఫీ ఆఫ్ ఇండియా అండ్ తెలంగాణ, ఇండియన్ పాలిటీ అండ్ గవర్నెన్స్, ఇండియన్ & స్టేట్ ఎకానమీ, సైన్స్ & టెక్నాలజీతో సహా జనరల్ సైన్స్, ఎన్విరాన్‌మెంట్, ఎకాలజీ, సోషల్ ఎక్స్‌క్లూజన్, ఇష్యూలు మరియు పాలసీలు ఉన్నాయి. మొదలైనవి.

ప్రవేశ పరీక్షకు సంబంధించిన ప్రశ్నపత్రం రెండు గంటల వ్యవధితో 100 మార్కులకు ఇంగ్లిష్ మరియు తెలుగు వెర్షన్‌లలో ఉంటుంది.

TSSC స్టడీ సర్కిల్, హైదరాబాద్ నిర్వహించే ప్రవేశ పరీక్ష ద్వారా మాత్రమే ప్రవేశం. ప్రవేశ పరీక్ష తేదీ 21.05.2023న నల్గొండ, వరంగల్, కరీంనగర్, మహబూబ్ నగర్, నిజామాబాద్, ఆదిలాబాద్, ఖమ్మం, రంగారెడ్డి, సూర్యాపేట, సిద్దిపేట మరియు జగిత్యాల జిల్లాల్లో ఉదయం 11.00 నుండి మధ్యాహ్నం 01.00 గంటల వరకు జరగనుంది. కోచింగ్ ప్రోగ్రామ్ 1 జూన్, 2023 నుండి 31 అక్టోబర్, 2023 వరకు పైన పేర్కొన్న సంబంధిత జిల్లాలలో నిర్వహించబడుతుంది

అభ్యర్థులు దరఖాస్తు చేసుకోవాలి మరియు వారి సంబంధిత జిల్లాలో మాత్రమే తమ పరీక్షా కేంద్రాన్ని ఎంచుకోవాలి. ఎట్టి పరిస్థితుల్లోనూ, అభ్యర్థి వారి స్థానిక జిల్లా కాకుండా ఇతర ప్రవేశ పరీక్ష రాయడానికి అనుమతించబడరు లేదా వారి స్థానిక జిల్లా కాకుండా ఇతర కోచింగ్ తీసుకోవడానికి కూడా అనుమతించబడరు.

అభ్యర్థుల ఎంపిక SCS-75% STS-10%, బీసీలు – 15% (మైనారిటీలతో సహా), మొత్తం 33.33% సీట్లు మహిళా అభ్యర్థులకు మరియు 5% రిజర్వేషన్ల నియమాన్ని అనుసరించి ప్రవేశ పరీక్షలో సాధించిన మెరిట్ మార్కుల ఆధారంగా ఎంపిక చేయబడుతుంది. పైన పేర్కొన్న అన్ని వర్గాల నుండి శారీరకంగా సవాలు చేయబడిన వ్యక్తులు:

ELIGIBILITY CRITERIA:

(ఎ) B.A./B.Com/B.Sc వంటి కనీస మూడేళ్ల కోర్సు ఏదైనా గ్రాడ్యుయేషన్. మరియు B. Tech, B.Pharm, B.Sc వంటి నాలుగు సంవత్సరాల కోర్సు. (Ag) మొదలైనవి.

(బి) 2022-23లో (1 ఏప్రిల్, 2022 నుండి 31″ మార్చి, 2023 వరకు) తల్లిదండ్రులు/సంరక్షకుల కుటుంబ వార్షిక ఆదాయం సంవత్సరానికి రూ.3.00 లక్షల కంటే ఎక్కువ ఉండకూడదు.

(సి) 2023-24 సంవత్సరంలో ఉద్యోగంలో ఉన్న లేదా ఏదైనా ఇతర కోర్సును అభ్యసిస్తున్న అభ్యర్థి, ఫౌండేషన్ కోర్సులో ప్రవేశానికి దరఖాస్తు చేసుకోవడానికి అర్హులు కాదు, ఎందుకంటే ఇది పూర్తి సమయం రెసిడెన్షియల్ కోర్సు.

(డి) అభ్యర్థి స్పాన్సర్ చేసిన ఇలాంటి కోచింగ్‌ను పొంది ఉండకూడదుమరోచోట ప్రభుత్వం.

(ఇ) వయస్సుకి సంబంధించి TSPSC, బ్యాంకింగ్ సర్వీసెస్, RRB, SSC మొదలైన సంస్థలు నిర్దేశించిన నిబంధనల ప్రకారం కూడా అభ్యర్థి అర్హత కలిగి ఉండాలి.etc

(f) ముందుగా కోచింగ్ తీసుకున్న అభ్యర్థులు (5) నెలల ఫౌండేషన్ కోర్సు ఏదైనా జిల్లా శాఖలలో లేదా సివిల్ సర్వీసెస్ కోసం స్టేట్ స్టడీ సర్కిల్, హైదరాబాద్‌లో, ఈ (5) నెలల ఫౌండేషన్ కోర్సు కోసం కోచింగ్ తీసుకోవడానికి అర్హులు కాదు.

List of documents to be uploaded along with application form:

1. Copy of Aadhar card

2. Copy of Date of Birth certificate (SSC)

3. Copy of Community Certificate issued by MRO (Nativity, DOB and Caste Certificate)

4. Copy of Latest Income Certificate issued by MRO which is in force (i.e.) 2022-23.

5. Copy of Degree provisional certificate

6. Photograph of applicant

7. Disability certificate in case of disabled candidates.

ఎంపికైన అభ్యర్థులు అడ్మిషన్ సమయంలో చివరిగా అధ్యయనం చేసిన బదిలీ సర్టిఫికేట్‌తో సహా పై సర్టిఫికేట్‌లను ఒరిజినల్‌లో సమర్పించాలి.ఏదైనా స్పష్టీకరణ / వివరాల కోసం, దయచేసి సంబంధిత క్రింది నంబర్‌లను సంప్రదించండి.

🔥 Important Apply Links Given Below👇

TS STUDY CIRCLE APPLY OFFICIAL WEBSITE LINK: CLICK HERE

Leave a Comment

error: Content is protected !!